Je utaenda kupima mimba ikiwa na muda gan

Na je njia hii inaweza kuwa salama kwetu. Unachosema zeze ni kweli mm katika maisha yangu huwa natumia calenda nasijawaikusa kizembe,ingawa tarehe zangu zinabadilika km alivyosema huyo dada hapo juu,mm nakumbuka tulijifunza nikiwa oleve mbaka sasa ninatumia njia hiyo hiyo. Mimi pia nataka kupata mimba lakini sijui ni siku gani ni nzuri,mfano mimi huwa napata hedhi kuanzia tarehe ,je ni siku ya ngapi naweza pata mimba?

Pliz naomba unijibu maswali yangu. Kuna some website zinaelezea how to get pregnant. Hope this will help for those people who are trying to get pregnant. Mimi nataka kujua kalenda ya mezani unaweza kutumia inafaa? You trie to explin about,but they are supposed to consider the time taken for a spurm to stay in. Nilikua nauliza hivi eti ukifanya mapenzi siku moja kabla ya kuingia katika siku zako unaweza kupata mimba? Alafu hivi kuna madhara kufanya mapenzi huku msichana akiwa katika siku zake kwa kutumia condoms.

Hallo dada kuhusu kuzuia mimba kwa kalenda ni ngumu sana kuelewa na isitoshe kama maelezo si ya mtaalamu husika. Jaribu kutafuta maelezo sahihi kutoka kwa Dr. Justina S. Mimi huwa natumia kalenda na condoms. Ikiwa siku hatari tunatumia condoms kama tunatakakufanya tendo la ndoa na mume wangu na siku salama huwa hatutumii condom kwa raha zetu.

Jinsi tunavyohesabu nikianza siku zangu tunaanza kuhesabu siku kumi toka naanza period baaada ya siku kumi hatutumii condom tunahesabu tena siku kumi ndo salama baada ya hapo tunasubiri tena nianze siku zangu. Siku za mzunguko wangu ni 26 mpaka Kama sijafahamika siku 10 toka naanza period salama siku 10 zinazofuata si salama halafu siku 10 zinazofuate ni salama mpaka pale natopata tena siku zangu. Post a Comment. Posted by Amina Design at PM. Newer Post Older Post Home.

Subscribe to: Post Comments Atom.Vipimo vya ujauzito vinaweza kutoa majibu ikiwa una ujauzito au la baada ya siku ya kwanza ya kukosa siku zako. Hata hivyo kuna baadhi ya vipimo vinaweza kutoa majibu ya kuwepo kwa mimba hata siku 4 au 5 kabla ya kuanza siku zako. Kama una mzunguko ambao ni sawa yaani mzunguko mzuri ambao haubadiliki badiliki inaweza kuwa rahisi kwako kujua ni lini utaanza kuona siku zako.

Kama mzunguko wako haueleweki inashauriwa usubiri wiki 2 mpaka 3 ndiyo upime kuona kama umepata ujauzito au la kulingana na dalili utakazokuwa unaziona. Mara nyingi ukipima ukapata majibu ya ndiyo unao ujauzito positive hilo huwa ndiyo jibu la kweli zaidi kuliko kama ukiambiwa hauna mimba negative.

Ikiwa unahisi ni mjamzito halafu bado kipimo kinasema hauna nakushauri usubiri siku 7 hivi na upime tena. Ikiwa utafanya kipimo siku moja baada ya siku uliyokosa kuona siku zako na ukapata majibu ya kuwa ni mjamzito kuna uwezekano ukawa tayari na ujauzito wa wiki mbili hivi. Vipimo vikubwa zaidi vya ujauzito vinaweza kutoa majibu ya uhakika ikiwa ni mjamzito kuanzia siku ya 8 hivi tangu mimba ilipotungwa.

Baadhi ya vipimo vinaweza hata kukupa makadirio juu ya lini hasa unaweza kuwa ndiyo hasa ulipata ujauzito kutegemea na usawa wa homoni ya mimba kwenye mkojo wako. Pokea dondoo nyingine za afya kama hii kupitia facebook BURE.

Naitwa Fadhili Paulo, ni Tabibu wa Tiba asili. I am 15 and I want to start a fashion blog. What should I call it? Also, please tell me any tips you have for getting started and what I could do on it or how to do it. Your email address will not be published. Dawa ya asili kwa ajili ya kurejesha uke mkubwa au uliolegea Jinsi gani ya kukaza uke au ni namna gani kufanya uke uwe mdogo tena ni mada au somo lisilopendwa kuzungumzwa na watu wengi.

Ikiwa Read more…. Dalili 18 zinazoashiria una ujauzito wa mtoto wa kiume Awali ya yote nitoe pongezi kwa mama K na Baba K wote popote walipo kwa kazi nzuri na baraka ambayo wanaisubiri kutoka kwa Mungu mtoto. Mojawapo Read more…. Hivyo wakati mwingine kuna uwezekano kipimo kikasema huna mimba lakini kumbe tayari unayo!

Utagunduaje kama una mimba changa/Dalili 8 za kuonyesha unaujauzito

Je lini hasa naweza kuwa nilipata ujauzito? Mwili wako huanza kuizalisha homoni hii mara tu baada ya kuwa umepata ujauzito. Mimba huanza kuhesabiwa tangu siku ya kwanza ilipotungwa. Imesomwa mara 6, Categories: Matatizo ya Uzazi. Leave a Reply Cancel reply. What's on your mind? Leave this field empty.About Sitemap Disclaimer Contact. Powered by Blogger. Baada ya siku kadhaa kupita ndani ya gereza kuna mfungwa mpya aliletwa na askar na kuingizwa gerezan alikuwa ni mama wa makamo flan mwenye mwili mnene rangi ya kunde na mrefu kias akiwa ndan ya jezi ya rangi ya chungwa iliyofanania na za wenzie Baada ya LINDA kumwona yule mama ameingizwa mule ndan alinyanyuka mahala alipo kuwa amekaa na kumsogelea pale karbu na mlangon alipokuwa amesimama yule mama LINDA alifika na kuanza kumzunguka huku akimtizama juu na chini "Mamaa Kubwaaa Mmmmh!

Nakuona karibu paradise Hahhahjahahaha " a lounge a LINDA huku akionekana kumdhihaki mama yule "Utazoea tu Aam labda kabla tu hatujakupatia siti ningependa upate utambulisho kidogo ambao utakusaidia hili mwisho wa siku usije sema hujalijulishwa " aliongea LINDA na kuwageukia wafungwa wenzie na kuwauliza yeye ni nan "Naomben mu mwambie mapema Kwa sauti Mimi ni nan? Sasa kwa kuwa hamtak kusema mtasema kwa lazima Alianza kumtembelea mmoja Baada ya mwingine huku wale wanne aliowaona wakisema akiwa amewasimamisha na kuwatenga pembeni walipokwisha kusema wote kuwa yeye ni Malkia Wa Jela Alimsogelea tena yule mama " Mama nadhan Kama tu hujaelewa naiman utakuwa umesikia Unaweza kunambia Mimi ni nani?

Kumbe wewe jeur siyo!. Inamaaana hujasikia walichokisema Mimi ni nani " aliongea a LINDA kwa hasira mama yule alimtoa mkono LINDA "We Binti kuwa na abadu mm n sawa na mama yako mzaz jaribu kuwa heshima na mim tena usinizoee " aliongea yule mama akionekana waz kuchukizwa na kitendo kile "Eeeeh!

Ushakuwa mwenyej siyo ila siyo mbaya kwa kuwa Leo ndo siku yako ya kwanza kuwa huru kuongea lolote ila kesho utajua vzur mm n nan karibu humu wote watu wazima lakin ningekuwa binti nisingekuwa humu karibu tena mama Kubwaa Malkia wa jela niko hapa " Baada ya LINDA Kumaliza kutamba alirud na kukaa chn Palipo pambazuka na wafungwa wote wakiwa wanafanya usafi wa kusafisha mazingira yule mama alikuwa bado amejikalia peke yake ndan ya gereza Huku LINDA akiwa kwa nje anasimamia arijaribu kuangaza huku na huku akimtafuta yule mama akatikisa kichwa na kuamua kuondoka kuelekea ndan ya chumba cha gereza na kuweza kumkuta yule mama amekaa peke yake "Mmh mama hukuja huku kukaa tu kuna kaz za kufanya huko nje " aliongea LINDA Yule mama alimtizama na kucheka kisha kuinamisha kichwa chini "Kondoo Eeh!

Husikii nachoongea au hapo unatakiwa unyanyuke ukafanye kaz " "Binti hapa sinyanyuki kas sifanyi nimekuja kutumikia kifungo na siyo kuja kufanya kaz uraian nimefanya Sana tu nanilikuwa nalipwa " aliongea yule mama akionekana kujiamini "Kumbe wewe jeuriii Ngoja nikakuletee Dawa " LINDA alimtizama kwa hasira na kuondoka kuelekea moja kwa moja katika ofisi ya Afande MUGA "Vipi kunatatzo lolote " aliuliza afande baada y a LINDA kuingia ghafla pasipo kubisha hodi "Baby kuna mtu hatak kabisa kufanya kaz na ananijibu vile atakavyo " kwa sauti ya madeko aliongea LINDA "Anajipenda kweli huyo tangulia nakuja " "Nataka twende wote Baby " Afande aliamua kutoka na kuongozana na LINDA mpk ndan ya gereza Yule mama alipomwona afande alinyanyuka upesi "We mmama kwanini unakuwa mkaid Umeambiwa humu umekuja kustarehe Unaleta kibur?

Sasa kwa taarifa yako siri hii nitamwambia kila mtu nitaomba nionane na mkuu wa magereza nimweleze kuwa ulinibaka afu tuone utaishia wapi Kama siyo segerea " "Basi usifike huko naomba ufanye kitu kimoja tu nakuomba hiyo mimba tuitoe " "Hahahaahhha unawazimu nin sitoi mimba wala mama ake mimba " "Utaniingiza kwenye matatizo ujue " "Wakat unafanya hukujua kuna matatzo " Afande MUGA aliamua kuondoka na kuelekea ofisini kwake huku tayar kichwan kwake akiwa na maswal mengi juu ya jambo lile Baada ya siku kadhaa kupita afande MUGA aliamua kumwita LINDA ofisin kwake na kuongea nae juu ya suala la ujauzito "Sikia LINDA utakapo kataa kuitoa hyo mimba na bado inaendelea kukua wakija kujua utaniharibia kaz " "Leo ndo unaliona hilo ukumbuki Mimi na we we ni nan aliyemlazimisha mwenzie Mimi sipo tayar kufa kifungo nilichopewa kinanitosha kabisa kwa hilo sipo tayar " "Mmmh!

Haya ukijulikana utasema nini? Kwa mshangao ". Hali yangu nadhan unaijua AMANDA nusu nife siku ya kesi yake sasa nikienda kule nikirud tu hospitalin moja kwa moja " "Lakin atajisikia vibaya Dada " "Mim yule n mwanangu ananijua vizur Jambo dogo tu hali yangu haichelew kubadilika miaka mitatu siyo mingi ngoja tusubir akimaliza tutamfuata nikijua anarud nyumban lakin naenda kumwona halafu narud mwenyewe uzaz unauma we zaa uone " "Basi yaishe Kesho nataka nirud kwangu " "Nimekuudh lolote mbona haraka ivo unajua kabisa Niko mwenyewe " "Hapana Dada wala hujaniudh ila ninatakiwa niende kuangalia panaendeleaje kumbuka hakuna mtu kule " "Sawa lakin unaniachaje peke yangu " "Dada sasa wewe unaogopa je mm wakirud walioniteka " "Hebu usiongelee hayo mambo " Wiki moja baadae LINDA akiwa anasimamia wenzie wakiwa wanafanya usafi Alikuja Afande na kuondoka nae Kisha kwenda kumkabidhisha kwa Afande MUGA "LINDA umefikia wapi?

Artikel Terkait. Newer Post. Older Post. Subscribe to: Post Comments Atom. Nikwambie kitu kingine? Kwa sababu Masilinde naye alikutana na joto la ujana siku hiyohakuona kama kuna sababu ya kumzuia Mwaija kuonesha kule kupagawa, akazidi kumpagawisha Ni kitendo ambacho Masilinde hakukitarajia lakini kilifanyika, Mwaija alimsukuma, akaangukia huko, akahisi labda binti huyo alishamaliza mbio zake. Lakini alishangaa sana kumwona Mwaija anatoka kitandani na kuvuta godoro chini, akamkaribisha baba yake wa kambo hapo ambapo uwanja ulikuwa mpana na uhuru zaidi.

Hakukuwa na kitanda kulia wala kunesanesa. Mbaya zaidiMwaija alionesha ufundi wa hali ya juu kwa kutega staili ya Mbuzi Kagoma Kwenda. Moyoni alianza kumuwazia makubwa binti huyo. Mwaija wewe jamani Kuhema kwa sana, jasho jembamba kwa mbali.

Ilikuwa ni furaha kwa Masilinde lakini kwa Mwaija ilikuwa zaidi kwani kwanza alianza kuhisi amani ya kuishi ndani ya nyumba ile.

Akili ziliwarudia wakaanza kutambua hali waliyonayoaibu ikawajia kwa juu! Masilinde akakurupuka Masilinde ndiye aliyeanza kutoka huku akiwa na tahadhari. Mwaija alijibaraguza kidogo lakini mwishowe akatoka. Ile anafika uani tu, mama yake anaingia. Halafu mbona sioni dalili ya moto kuwaka!? Kwanza mbona macho mekundu ulikuwa umelala siyo? Sasa kwenda kununua dawa dukani tatizo liko wapi?Habari Kaka, mimi ni binti wa miaka 28, nipo kwenye mahusiano na Kaka mmoja ni miezi miwili sasa, mahusiano yetu ni mazuri, shida nikuwa kabla ya huyu Kaka nilikua na mahusiano na Kaka mwingine ambaye tulifikia mpaka hatua ya kutambulishana, lakini tukaja kuachana tu ghafla bila sababu, aliniambia tu kuwa hawezi kuwa na mimi kwakua anaona kama ataniumiza kwani yeye hajatulia hivyo tuwe marafiki.

Kusema kweli kaka niliumia sana, nilimuomba aniambie kosa langu lakini hakuwahi k Simpi hela ila mimi namshauri sana kwenye miradi yake, mambo yake mengi mimi ndiyo namsimamia.

Tuliachana kweli tangu mwaka jana mwezi wa sita, tukaendelea kuwa marafiki, mwanzo ilikua ngumu sana kwangu ila niliweza, sasa hivi ana mtu wake na naheshimu hilo, tunaongea tu vizuri, tunachart na nikiwa na shida ananisaidia. Sababu ya kuja kwako ni huyu mpenzi wangu mpya, ana wivu sana, yaani hataki kabisa niwasiliane na X wangu, mwanzo alikua haulizii alijua kuwa huyo Kaka ni rafiki yangu.

Lakini baadaye watu walimuambia kuwa alikua mpenzi wangu, basi atukagombana akidhani kuwa mimi bado nampenda X wangu lakini nilimhakikishia kuwa si mpendi. Kweli mwanzo nilikua nampenda lakini baaada ya kukusoma niliona kuwa nimeachwa na tumebaki marafiki. Sasa huyu mwanaume anataka niache kuwasiliana naye, kaka sina chochote na X wangu, ila nashindwa kujua hivi kama mwanaume ananipangia marafiki hivi tukiingia kwenye ndoa itakuaje? Nimejaribu kumuelewesha kuwa mimi na X wangu hatuna kitu lakini hataki kunielewa, anataka nimuambie kua sitaki mawasiliano naye na tusiwe na ukaribu.

Kaka naomba nisaidie kwani X wangua liniumiza sana hivyo sitaki kuingia kwenye mahusiano mengine ya kuniumiza. Biashara ni kama sherehe tu, watu wengi wanaamini kuwa, kama ukiwa na pesa nyingi, ukakodi ukumbi mzuri, ukapika chakula kingi kizuri basi unaweza klufanya sherehe kubwa na nzuri na ikafanikiwa. Lakini wanasahau kitu kiomja na cha muhimu katika sherttehe, Watu.

Kwamba unaweza kuwa na pesa nyingi, ukodi ukumbi na kupika chakula kingi. Lakini kama watu hawatakuja kula na kufueahia basi sherehe ikadoda vyakula vikaharibika na hata mtu wa kusimulia uzuri wa sherehe akakosekana, l Katika Biashara I hivyo hivyo. Kuwa na pesa nyingi, kununu mazigo mkubwa bila kuwa na wateja hamna maana, wateja ni kama watu kwenye sherehe, wao nduyo hunogesha na si chakula wala ukumbi.

Kuwa na fremu kubwa na mzigo mkubwa ni kazi bure kama huwezi kutengeneza wateja. Ndiyo maana anza taratibu, tengeneza wateja taratibu na watu wakuzoea basi ongeza mtaji taratibu utaona mambo yanavyonoga. Kukipata unalipia kwa M-Pesa no. Mpende mwanamke utakavyompenda lakini siku akijua kuwa hata akufanyie nini huwezi kumuacha basi ndiyo siku ambayo ndoa au mahusiano yako yanaanza kufa.

Ni lazima mpenzi wako ajue kuwa kuna mipaka ya makosa yake na kuna mipaka ya kuvumilia, makosa ambayo utayafanya na mwanamke kujua kuwa huwezi kumuacha hata iweje, kujua kuwa amekukalia hupumui mbele yake ni kama ifuatavyo.

Kuna wanawake wengi ambao wanaumia katika ndoa zao kwakua tu hawajui kunyamaza, hawajui kuongea kitu mara moja wakanyamaza. Wanapokosewa na waume zao wengi huishia kulalamika zaidi ya kuongea, unapolalamika unakua kama unaomba msamaha na mwisho wa siku ukizidisha kualalamika hata kama mume wako ndiyo kakukosea lakini unabadilika na kuonekana kama vile una kisirani.

Tuchukulie mfano mmoja ambalo ni tatizo la kila siku, mume wako umemfumania, labda hujamkuta na mwanamke moja kw Hapo moja kwa moja aunajua kuwa anachepuka, unaamua kumuuliza anakupa sababu, anakuambia uongo mzuri tu ambao kwa namna flani ni kama vile unamuamini. Sasa huna mpango wa kumaucha mume wako, lakini hunyamazi. Kwamba umemfumania kweli, labda kaomba msamaha au kakudanganya na wengine wananyamaza kimya.

Kwa wanwake wengi suluhu ya karibu ni kulalalamika na kuendelea kumfuatilia katika simu. Hilo ndiyo kosa la kwanza, unapolalamika halafu huondoki unaanza kuwa kero wewe. Kwamba yeye kakukosea kuchepuka hilo ni kosa la zamani, wewe unamkosea kwa kumnyima amani kulalamika kila siku, hilo ni kosa jipya tena la kila siku. Hapa unajua ni nini kinatokea, mume anakuzoea, anajua wewe ni mtu wa kulalamika, anajua mke wangu anakisirani hivyo haoni makosa yake.

Hii ndiyo maana wanaume wengi huona kama ni kawaida kuchepuka na husingizia ni kwakua wake zao wana visirani. Unahaki ya kukasirika, una haki ya kuongea, lakini ongea mara moja, kasirika mara moja hapo mwanaume lazima aweze mara mbili. Kuna makosa mengi ambayo wanawake hufanyiwa lakini wao wanageuka kuwa visirani. Kukipata unalipia kwa M-Pesa No.

MIGUU/MIKONO KUFA GANZI, MAUMIVU NA KUHISI KUWAKA MOTO

Jina Iddi Makengo Jifunze kutokua na kisirani. Mimi ni binti wa miaka 26, sijaolewa ila nina mwanaume ninaishi naye, ni mpenzi wangu ni mwaka wa nne sasa, tunaishi kama mke na mume na kwetu wametutambulisha.Ndugu msomaji nimeamua kulitoa somo hili kwa upana zaidi na kwa kulichanganua ili kila mmoja apate kuelewa kuwa PID ni nini, ina dalili gani, na madhara gani! Maambukizi katika via vya uzazi kwa kawaida hujulikana kama PID, ni maambuki yanayoathiri viungo vya uzazi vya mwanamke.

PID hakika hutokana na mchanganyiko mbalimbali wa magonjwa ya zinaa, hasa yaliyosababishwa na bacteria wa Pangusa Chlamydia au kisonono. Ugonjwa wa PID unapokaa muda mrefu bila kutibiwa, unaweza kusababisha uharibifu mkubwa usiobadirika katika mfumo wa uzazi wa mwanamke, hasa katika mfuko wa kizazi uterusvifuko vya mayai Ovariesna mirija ya mayai fallopian tubes.

Ugonjwa huu unapokaa muda mrefu bila kutibiwa humfanya mwanamke kupatwa na ugumba. Inaonyesha asilimia kubwa leo katika jamii, wanawake wengi wamekuwa wakisumbuka na ugonjwa huu. Ugonjwa wa kisonono pamoja na Pangusa Chlamydia ndio vyanzo vikuu vya maambukizi katika via vya uzazi wa mwanamke.

Mwili wa mawanamke unapokuwa na afya kamili, mlango wa kizazi huwa na nguvu ya kuzuia bakteria wasiweze kuingia katika viungo vya ndani vya uzazi kutoka ukeni. Hata hivyo wakati mlango wa kizazi unapokuwa wazi na kuruhusu magonjwa ya zinaa kuingia, hasa kisonono na pangusa, mlango wa kizazi hupata maambukizi na kisha hupoteza uwezo wake na hivyo kuruhusu maambukizi na bacteria kuingia na kufika juu kwenye viungo vya uzazi.

Japo inakuwa tayari imesababishwa na magonjwa mengine ya zinaa, PID huambukizwa kwa urahisi ikiwa kama mtu atashindwa kufuata njia za kuepukana na mienendo ama tabia mbaya.

Hapa kuna mambo ambayo huwafanya wanawake kupatwa na tatizo hili kwa urahisi sana, nazo ziko kama ifuatavyo:. Kama ilivyo katika magonjwa mengi ya zinaa, PID inaweza kuendelea kwa kuonyesha dalili za kawaida ama kutokuonyesha dalili zozote. Hali hii yaonyesha kuwa ni vyema sana kufanya uchunguzi wa vipimo mara kwa mara kwa daktari.

Kama PID ikianza kuonyesha dalili zozote, zaweza kuwa kama ifuatavyo. Kadri inavyoonyesha kuwa huna dalili zozote za PID, ni vyema kila mara kwenda katika zahanati ama hospitali ili kupata vipimo kuweza kukuhakikishia kuwa uko salama, na hauna maambukizi yoyote ya zinaa. Wanawake wadogo chini ya umri wa miaka 25, mara nyingi wanapatwa na janga la maambukizi haya kwa urahisi, na inafaa wapate vipimo angalau hata mara moja kwa mwaka.

Pia unapoona dalili zozote tofauti, naomba usisite kufika hospitalini ili kufanya uchunguzi na kuhakiki tatizo lako. Vipimo hivi hupelekwa maabara kwa ajili ya uchunguzi ambao hubaini kuwa huenda una vimelea wanaosababisha maambukizi.

Ikiwa kama daktari atakuwa amefikiria tu ama kudhania, unaweza kuambiwa uende ukapate vipimo vingine zaidi, vikiwemo. Ni vyema kufanya vipimo na kuanza matibabu mapema kadri iwezekanavyo.

Vinginevy PID inaweza kuendelea na kukomaa na kusababisha madhara makubwa katika mfumo wa uzazi ambayo yaweza kushindwa kutibika. Lakini uanzapo kufanya matibabu yafaa pia hata mwenzi wako apate matibabu japo hajaonyesha dalili zozote.

Ikiwa kama hatapata matibabu, anaweza kukufanya upate tena maambukizi mara unaporudi kufanya mapenzi na yeye. Hakikisha pia unamaliza matibabu yako kulingana na maelekezo ya tabibu wako ijapokuwa unaona dalili za maambukizi zinatoweka. Kumbuka pia unapotumia vidonge kwa muda mrefu na vikashindwa kukusaidia, PID huzidi kukua na kusababisha majipu ndani ya uzazi ambayo humfanya mgonjwa kutokwa na vitu kama usaha ukeni.

Hali hii yaweza kusababisha madhara makubwa hasa katika vifuko vya mayai na kwenye mirija ya uzazi pia. PID inapona kwa kutumia tiba za asili zenye uwezo wa antibiotic tu.

Mimba huanza kuonekana baada ya siku ngapi

Hata hivyo inafaa ieleweke kuwa upatikanaji wa tatizo hili hutegemeana na jinsi gani PID imeharibu mwili wako. Lakini kama tatizo litadumu muda mrefu, linaweza kusababisha madhara makubwa hasa ugumba kwa mwanamke. Kama ilivyo magonjwa mengine ya zinaa, mara nyingi huambikizwa kwa njia ya kujamiiana. Japo kuepukana na maambukizi ya PID unashauriwa kuwa na mpenzi mmoja unayemwamini na kutumia Kondom wakati unapofanya tendo la ndoa.

Kama nilivyosema awali pia, kuwa yafaa kutembelea katika vituo vya afya mara kwa mara ili kuhakiki afya yako. Hata kama umeshawahi kupata aina moja ya ugonjwa wa zinaa, bado inachukua mpaka kufikia kuwa PID, hivyo unapokuwa na mazoea ya kufanya uchunguzi wa vipimo kwa ajili ya afya yako, yaweza kukusaidia kujikinga na tatizo la PID.

Unapofanya vipimo na kuanza matibabu mapema, PID haiwezi kusababisha madhara yoyote mwilini mwako. Hata hivyo, ikiwa kama utazembea na kuliacha tatizo hili likakaa kwa muda mrefu, PID inaweza kusababisha madhara yafuatayo.All embryonic and fetal ages in this program refer to the time since fertilization. Age and stage conventions adopted during the embryonic period are listed in Appendix B.

Researchers now know that many of the routine functions performed by the adult body become established during pregnancy — often long before birth.

The developmental period before birth is increasingly understood as a time of preparation during which the developing human acquires the many structures, and practices the many skills, needed for survival after birth. Jinzi chembechembe umbile za kijusu cha binadamu zinavyo ongezeka na kufikia trillioni kwa mtu mzima,labda ni jambo moja la kustaajabisha zaidi kati ya maumbile duniani kote.

Wanautafiti wanafahamu kwamba nyingi ya Kazi za kawaida zinatotekelezwa na mwili wa binadamu zinamarishwa wakati wa ujauzito- mara mingi, muda mrefu kabla ya kuzaliwa kwa mtoto. Ukuaji wa kijusu kabla ya kuzaliwa inaendelea kufahamika kuwa ni wakati ya utaharishaji ambapo kijusu umbile upata viungo vingi na kuanza kujizoesha mbinu tekelezi zitakazohitaji maishani, mara baada ya kuzaliwa.

Pregnancy in humans normally lasts approximately 38 weeks [4] as measured from the time of fertilization[5] or conception[6] until birth. During the first 8 weeks following fertilization, the developing human is called an embryo[7] which means "growing within.

From the completion of 8 weeks until the end of pregnancy, "the developing human is called a fetus ," which means "unborn offspring. Ujauzito kwa binadamukwa kawaida Udumu takribani wiki 38 kuanzia siku ya kwanza Wa kutunga mimba hadi kuzaliwa. Katika wiki 8 za kwanza ukuaji wa kijusu cha binadamu huitwa embryoni embryo na humaanisha "kukua ndani". Kuanzia wiki ya 8 hadi mwisho wa mimba " binadamu umbile uitwa kijusu" kinacho maanisha "mwana ambaye hajazaliwa" Katika wakati huu, huitwao wakati wa ujusu, mwili hukua zaidi na Sehemu zake kuanza kufanya kazi.

Click any footnote number to view source text. Click on any author name to view the full reference in the Bibliography. Each of the 23 Carnegie Stages has specific structural features. As we describe various milestones of development, the Carnegie Stage at which they occur will be noted by a designation such as: [Carnegie Stage 2]. See Appendix B for additional information relating embryonic staging and age assignments. Therefore, postmenstrual age equals approximately 2 weeks at the time of fertilization.

Biologically speaking, "human development begins at fertilization," [13] when a woman and a man each combine 23 of their own chromosomes through the union of their reproductive cells. The resulting single-celled embryo is called a zygote, [18] meaning "yoked or joined together. Kibiolojia "kukuwa kwa binadamu huanza mara baada ya kutunga mimba" wakati mwanamke na mwanaume wote hujumuisha chembechembe umbile Kupitia ujumuishaji chembechembe zao zalishi.

The zygote's 46 chromosomes [20] represent the unique first edition of a new individual's complete genetic blueprint. This master plan resides in tightly coiled molecules called DNA. They contain the instructions for the development of the entire body.Malaria ni maambukizi ya seli nyekundu za damu inayosababishwa na parasiti iitwayo Plasmodiumu zinazobebwa na aina fulani ya mbu jike wajulikanao kama Anopheles. Mbu hutoa parasiti za malaria katika damu ya mtu aliyeambukizwa anaponyonya damu 'chakula', na kisha kupitisha parasiti anapomwuma mtu mwingine, Parasiti hukua na kukomaa katika seli nyekundu za damu na mamilioni ya parasiti hukusanyika katika kondo placenta ya mjamzito.

Malaria inaweza kuwa kali zaidi kwa kina mama walio na magonjwa mengine. Malaria ni hatari zaidi kwa wajawazito kuliko watu wengine. Mjamzito aliye na malaria yuko katika hali ya kupata anemia utakavyoona baadaye katika kipindi hikikuharibika kwa mimba kutoka kwa mimba pekee yake kabla ya wiki 24 za ujauzitokuzaa mapema, kupata mtoto mdogo zaidi, kuzaa mtoto aliyekufa mtoto kuzaliwa akiwa amekufa baada ya wiki 24 za ujauzito au kufa yeye mwenyewe kifo cha mama.

Dalili za ugonjwa huwa ishara kwa mwathiriwa na anazifahamu na kuwa na uwezo wa kukueleza kuzihusu; wanaweza kukuambia pekee yao, lakini unaweza kuuliza maswali yanayozihusu.

Dalili za malaria ni kama vile:. Baridi kuhisi baridi isiyo ya kawaida na kutetemeka vipindi vikali vya kutetemeka kwa dakika kadhaa na hudumu hadi saa hii huwa dalili ya kwanza ya maambukizi. Vipindi vya joto jingi kwa kawaida hubadilishana na vile vya baridi na joto kwa malengo ambayo yanaweza kuwa kila siku, au baada ya siku Dalili hizi zote zinaweza kutokana na kitu kingine chochote, lakini unapaswa kushuku malaria ikiwa yatatokea kwa mtu ambaye ameumwa na mbu katika eneo ambalo malaria hutokea kila mara.

Ishara za ugonjwa ni ishara kuwa mhudumu wa afya pekee ndiye atakayejua, au kutambua kwa kufanya uchunguzi. Kwa mfano, ukishuku ni malaria, unapaswa kupima halijoto na kipimajoto ukiwa nacho, au kwa kulinganisha hali yako ya joto na ya mama.

Mtu akiwa na malaria, joto mwili linaweza kwenda juu hadi sentigredi au hata zaidi. Ni ipi kiwango cha joto la mwili la kawaida na ishara ya joto jingi mwilini ni ipi?

Joto la mwili kwa kawaida ni sentigredi 35 hadi 37; ishara ya joto mwilini litakuwa sentigredi 38 au zaidi. Kuna njia mbili kuu za kutambua malaria kwa kutumia uchunguzi wa damu. Njia rahisi ni kufanya uchunguzi wa haraka wa malaria ambao hutambua protini zinazotolewa na parasiti katika damu ya mgonjwa. Vifaa vya kuchunguza vinaweza kuwa aina ya vijiti vya kutumbukiza, plastiki, au kadi, ambazo hubadilisha rangi zinapopata tone la damu kutoka kwa mtu aliyeambukizwa - kwa kawaida huchukuliwa kutoka kwa kidole na shindano safi.

Hata hivyo, vifaa vya kuchunguzia lazima vihifadhiwe kwa makini na kutunzwa kutokana na unyevu na joto jingi. Mafunzo kwa wahudumu wa afya yanahitajika kabla ya utambuzi sahihi wa ishara za malaria kwa malengo ya uchunguzi. Njia nyingine ya kutambua malaria, ambayo inahitaji utaalamu wa mafunzo na vifaa, ni kutokana na uchunguzi wa damu kwa hadubini kwenye kioo, ambacho kimewekwa rangi ilikuonyesha parasiti.

Vifaa vya kuchunguzia damu kwa hadubini kwa kawaida havipatikani katika Kituo cha Afya cha ngazi ya chini. Ikiwa umefunzwa kufanya uchunguzi wa malaria wa haraka na unaweza kutumia vifaa vya kufanyia uchunguzi, unapaswa kutoa utambuzi wa malaria kutokana na malengo ya uchunguzi huu. Ni muhimu kwa wajawazito kuepukana na malaria - au kutibiwa haraka wakiwa wagonjwa.

Ikiwa mama ana dalili za malaria, anapaswa kutibiwa mara moja.


Join the Conversation

Comments

Leave a comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *